MU GIANG HO - FORUM
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DK và 1 số KN

Go down

DK và 1 số KN Empty DK và 1 số KN

Bài gửi by blackswan Wed Mar 06, 2013 12:00 pm

Mới sáng nên công việc cũng không có gì bận rộn, nên rảnh rỗi quá sinh nông nổi. Lập cái topic chia sẻ về DK. Những kinh nghiệm này có được là đi học hỏi, cộng với tham khảo ở các bài viết khác. Có sai sót gì các bạn cũng đừng gạch đá nhé. Comment lịch sự nhé
Trước hết các bạn nên hiểu rằng, không phải MU nào cũng như MU nào . Và cách cộng điểm đương nhiên không phải là giống nhau. Tất cả các Class không riêng gì DK , không có 1 cái chuẩn nào nhất định hết. Hầu hết đều lo do kinh nghiệm của mỗi người chơi rồi tích luỹ mà có.
Vì thế để có thể tìm được lối đi phù hợp cho riêng bản thân thì các bạn nên test điểm thật nhiều vào để có thể chọn cho mình con đường phù hợp nhất.
Mình chơi DW nhưng lại lập topic về DK, nghe cũng hài hước. Nhưng có được kinh nghiệm gì thì chia sẻ thôi, qua bao nhiêu MU , test tất cả các class và mỗi 1 MU đều có 1 chút kinh nghiệm nên tổng hợp lại cho mọi người cùng tham khảo.

Chơi MU Nhatban & HanQuoc thì vấn đề Item cực kì quan trọng đối với tất cả các Class . Và với DK để đạt được sức mạnh luôn cao nhất, thì 2 món đồ quan trọng nhất và nên luôn ưu tiên lên trước đó là Vũ khí + Wing 13 trở lên.
Vũ khí thì với việc sở hữu DQN thì DK có sức mạnh rất ghê gớm. DQN phá giáp cực ky tốt và gia cường thêm dòng SD By pas thì còn gì để bàn. Nhưng không nên gia cường cả 2 vũ khí đều là SD By Pas . Vk còn lại nên gia cường dòng Critical Dame . Với 2 vk như thế này sẽ tạo ra nảy dame cho DK. Bình thường bạn pk hoài k chết, nhưng thi thoảng có một phát đánh chết ngay thì nó là ở 2 dòng này. Crit dame thưa rằng Pk rất bình thường, sẽ làm cho ng ta không chú ý. Nhưng tự dưng có đòn chí mạng bạn sẽ chết đột tử . Ngoài những cái chính của MU thì có những cái phụ có thể giúp nhân vật mạnh lên mà các bạn k để ý
Về Wing 3. Nếu như Wing 3 của bạn có dong phản đòn cận chiến 5% thì +9 dòng đó không hề có tác dụng. Mà phải +13 dòng Phản đòn cận chiến mới có tác dụng
Tiếp theo đó là dòng Opt của Muhanquoc & nhatban . Mình chưa từng thử ở Muhanquoc & nhatban Item lên 28 opt . Nhưng nếu có thì việc sở hữu Item 28 Opt . Thì các bạn sẽ cảm thấy nhân vật của mình sẽ khoẻ lên rất là nhiều.
Về đồ đạc. Dĩ nhiên lựa chọn hàng đầu của các DK luôn là: Luck - 4%HP - 5% phản dame. Các dòng khác có thêm càng tốt còn không như thế này là quá Ok . Nhưng với tình hình Item hiện tại thì rất khó để kiếm được cả 2 dòng như trên . Nhưng có 1 tính năng của MuHN-moi không biết mọi người có để ý không. Đó là khảm socket đồ. Bất cứ đồ exl nào cũng có thể khảm đc, và đồ thần cũng vậy . Vì thế việc sở hữu các Item có các Opt khủng là điều hoàn toàn có thể. Quan trọng là các bạn có đầu tư hay không thôi. Và dĩ nhiên cái gì cũng có giá của nó
Khi có đc set đồ như vậy thì nên +9 để có thêm dòng 3%GST

Cách Pk
Mình thì chưa chơi DK ở Muhanquoc & nhatban nên mình cũng không biết như thế nào, và cũng không thể đưa ra cách cộng điểm cho các bạn. Nhưng nếu Pk trong đấu trường thì nên dùng Phượng . Còn đối với RF thì nên dùng Sói để tăng tốc độ di chuyển. Tại sao lại dùng Phượng. Vì khi cùng Phượng thì sẽ k lagg skill, dame đều và rất chuẩn. Và có thêm dòng 5% hấp thụ sát thương. Tuy chẳng đáng là bao nhưng nhiều cái nhỏ sẽ thành cái lớn
Và trong đấu trường, các bạn cũng nên chú ý đến vị trí đứng của mình, có những vị trí đứng mất rất nhiều máu. Có vị trí lại mất ít. Cái này thì tự kinh nghiệm bản thân tìm ra thôi. Mình cũng được truyền lại, nhưng rất tiếc là mình chưa thể tìm ra được
DK khi Pk không nên combo mà chỉ nên xoay kiếm và đâm gió . Các bạn có đủ tự tin combo nhanh và chuẩn cả 10 phát trên 10 phát k ???
Một yếu tố vô cùng quan trọng đó là khi Pk nên bấm Q đều tay. Bình máu to 255 không mặc định là 1 bình sẽ lên đc bao nhiêu máu. Mà sẽ lên theo % tổng số máu bạn có
Trên đây là tất cả gì mình muốn chia sẻ. Và như mình đã nói ở đầu Topic. Không phải MU nào cũng giống MU nào. Nên việc chia sẻ như thế này chỉ là tham khảo+học hỏi ở các MU khác rồi tổng hợp những cái chung nhất mà thôi
Điều quan trọng để các bạn có thể mạnh đó là tự tìm hiểu, nghiên cứu lấy chính hướng đi của các bạn mà thôi. Hãy nhớ, chả có cái gì là chuẩn hay Perfect cả
blackswan
blackswan